Help Market Glory - Thử sức kiếm tiền online vs game tài chính này nào

đọc tờ đầu tăng 0.3 tờ thứ 2 ko tăng nhỉ

có vẻ server của web đang ngày càng quá tải với lại web còn lỗi hay sao í =.= đôi khi load data không kịp thôi bạn :D nãy giờ fight mà cứ bị another fight :D
@imiss: Long thành ở khúc nào vậy bạn :D

Mới đọc qua khá là hấp dẫn. Các bạn cho mình ý kiến với :-? nên reg quốc gia nào ??? Và có thể reg bao nhiêu acc nhỉ :binhsua163:

đọc tờ đầu tăng 0.3 tờ thứ 2 ko tăng nhỉ
Đọc báo đc 10 tờ và tăng tối đa 3 Energy đó bạn

- - - Updated - - -

Mới đọc qua khá là hấp dẫn. Các bạn cho mình ý kiến với :-? nên reg quốc gia nào ??? Và có thể reg bao nhiêu acc nhỉ :binhsua163:
Theo mấy bạn trên nói có vẻ Italy đang phát triển đó, còn chơi mình thấy ở Romania hay US cũng là tạm tạm ổn rồi :)

thớt có đầu tư vào cái trò này chưa, mình reg việt nam thì phải mua báo bằng god hả thớt ?

Đọc báo đc 10 tờ và tăng tối đa 3 Energy đó bạn

- - - Updated - - -

Theo mấy bạn trên nói có vẻ Italy đang phát triển đó, còn chơi mình thấy ở Romania hay US cũng là tạm tạm ổn rồi :)

cậu có bảng hướng dẫn cụ thể ko vì cơ bản là đọc sơ qua chẳng hiểu gì cả :)). Hệ thống hoạt động ra sao ??? QUân đội ??? Mở công ty mua công nghệ - nhập nguyên liệu - tạo sản phẩm - đem bán ...v...v. Đồng tiền nước nào quy đổi theo nước ah` :-?. Và giả sử lập đc công ty làm ra đc sản phẩm mà ko bán đ thì sao :-?
đang định test 100$ chơi VN liệu có ổn ko nhỉ :-?

Last edited by a moderator:
Đại khái lúc đầu chơi thì cậu nên quan tâm đến phần làm thế nào để giàu trước :D

Nên lúc đầu chỉ có 2 việc để làm thôi, fight 10 trận và work. (10 trận fight là 100 phút và work thì sau 24h có thể làm lại, rs time ở VN cho fight là 4h sáng) như guide thì sau 10 ngày cậu có thể đi fight arena để kiếm points và euro, khi có tiền thì cậu có thể đổi sang gold để đầu tư vào công ty kiếm thêm lợi nhuận.

Hiện tại thì mình chỉ có thông số 1 số quốc gia đã test acc thôi :D

Italy: fight 10.0 work là 370, ref là 20.00. Giá sữa tại đây tầm 1.06, báo tầm 0,08-0.09, wage của work tầm 120-140.
Romania: fight 7.0 work 370, ref 1.0. Giá sữa tầm 1.1x - 1.2x, báo tầm 0.05-0.07, wage work tầm 13x-15x
US: fight 6.0 work 360 ref 12.5. Giá sữa tầm 0.8x-0.9x, báo tầm 0,08-0.1, wage work tầm 6x-8x.
Indonesia: fight 8.0 work 500, ref 0. giá sữa tầm 1.32, báo 0,07-0,09, wage work tầm 17x-18x.
Philippine: fight 10.0 work 500, ref 15. giá sữa cấp 3 tạm thời chưa có vì chưa ai sản xuất, nhưng lúc có thì tầm 1,2-1.4, báo tầm 0,09 - 0,11, wage work 5x-7x
VietNam thì quên rùi :D cơ mà báo thì tầm 0,07, fight 10,0.

Dựa trên cái này thì các bạn không nên đầu tư vào châu á time đầu :D vì đang phát triển, sau này có nhiều đại gia về châu á thì lúc đó vào sẽ rất sướng :D giống như giờ nó đang ưu tiên cho bọn Italia nên cái đầu tư khi mới vào game của italia đang khá good, về mặt ổn định thì US,Romani rất gud và phát triển tốt :D

Mở công ty thì có người bảo rùi đó bạn, 2gold là mở báo rùi tự xử :D
Đồng tiền thì tùy nước mà đổi ra gold, gold ra euro, 1 gold = 4.xxxeuro thì phải, ở IND thì 14.xxx ind đc 1 gold, ở US thì 10.xxx ở VN thì 9.xxx, ở Romania thì 9.xxx, ở Italia thì 9.xxx

Còn chơi như thế nào thì tùy vào đầu mỗi người :D có hướng đi chung chung là vậy thôi ^^, có vụ đấu giá ref nữa thấy cái này hay hay :D

đổi gold ở đâu vậy các bạn :binhsua163:
Có vụ bán đấu giá công ty nữa =)) thật là hay.
VD mình ở VN mình muốn mở 1 cty tại nước ngoài thì như lào =)) or mua lại 1 cty có trụ sở tại nước ngoài :m021:

bán đấu giá là REF (referal - người mà bạn giới thiệu vào chơi chung í) chứ ko phải cty, cty cũng có nhưng tớ ko có cty nên ko bít vụ này, cái này để nightmare trả lời :D
Gold thì cứ vào phần market rùi financial market mà mua thui có cái tab euro-gold rùi vnd hay itl hay ind - gold rùi tab cuối là currencies :))

mình thấy hiện tại giá vàng đối với VN là rẻ nhất thì phải :binhsua163:

Italy giờ đang là 9,5xxx của VN là 9,9xxx nên Italy đang là rẻ nhất tạm thời trong cái đống mà ở post trước tớ nói :3 đắt nhất là Indonesia với tỉ giá là 14.xxx @@

bù lại ở mỗi nước thì giá weapon với lại mấy loại food khác và bất động sản, clothes.... thấp hơn ở Italia :D đắt kinh!

@Nightmare: khi mở cty thì giá thành tại nước mình rẻ hơn khi mở ở nước khác đúng hem night?

Có ai hướng dẫn mình cách nâng Energy VN với :-?. Hiện tại bất động sản tại VN đang rất rẻ .. =))

Italy giờ đang là 9,5xxx của VN là 9,9xxx nên Italy đang là rẻ nhất tạm thời trong cái đống mà ở post trước tớ nói :3 đắt nhất là Indonesia với tỉ giá là 14.xxx @@

bù lại ở mỗi nước thì giá weapon với lại mấy loại food khác và bất động sản, clothes.... thấp hơn ở Italia :D đắt kinh!

@Nightmare: khi mở cty thì giá thành tại nước mình rẻ hơn khi mở ở nước khác đúng hem night?

cái này thì tất nhiên tuy nhiên nếu mở công ty trong nước mà nguyên vật liệu phải nhập từ nước ngoài thì chi phí vận chuyển về nước cực kỳ cao đó là chưa kể tại VN thì ko có bao nhiêu mạng để làm việc. Với lại mở công ty tại nước phát triển sẽ dễ tiêu thụ hơn là ở những nước chưa phát triển :-?. Game cực kỳ hay =)). Rất đáng để chơi

Vấn đề đầu tiên là để VN phát triển đc mình đề nghị tập trung mở nhà máy in báo và bán = giá vốn để giúp thành viên mới phát triển. Với acc free thì sau tầm 1 tháng ta sẽ mở đc 1 tờ báo. Với 10 người tham gia thì ta sẽ có đc 10 tờ báo (cần 10 người hợp tác). giá báo này sẽ luôn luôn bán bằng giá vốn để khuyến khích các thành viên mới tham gia.

Cứ cho giá 1 tờ báo là 0.07 và 10 tờ ta sẽ có 0.7 đồng. Nhưng chúng ta sẽ thu về được 2.78 đồng. Tức là sau 1 tháng chúng ta sẽ có số thu nhập mỗi ngày nhiều gấp 3 lần.

ko bít :)) nhưng check sáng giờ thì ko thấy gì =))

Vấn đề đầu tiên là để VN phát triển đc mình đề nghị tập trung mở nhà máy in báo và bán = giá vốn để giúp thành viên mới phát triển. Với acc free thì sau tầm 1 tháng ta sẽ mở đc 1 tờ báo. Với 10 người tham gia thì ta sẽ có đc 10 tờ báo (cần 10 người hợp tác). giá báo này sẽ luôn luôn bán bằng giá vốn để khuyến khích các thành viên mới tham gia.

Cứ cho giá 1 tờ báo là 0.07 và 10 tờ ta sẽ có 0.7 đồng. Nhưng chúng ta sẽ thu về được 2.78 đồng. Tức là sau 1 tháng chúng ta sẽ có số thu nhập mỗi ngày nhiều gấp 3 lần.

Tính là 1 chuyện, vào chơi và kiếm ref + group thì là chuyện khác :3 cậu lập 1 group đi :3

Có nên lập group tại mỗi nước ko nhỉ :D
Tớ tiên phong Italia cho khác người :)) 2 acc Roma và 2 acc Italia 1 acc US :D

đã ref cho chủ top
user tammy

Acc em ở Romania mà sao đi fight lần 1, 3, 4 được cộng 0.05 ron, lần 2 lại được 0.06 nhỉ?
xong đi work được 0.21 ron, mà nó trừ thuế đầu đuôi hết còn có 0.16 ron
được cộng 0.7 exp và 0.23 productivity
tổng tài sản hiện tại là 0.37 ron

Sáng mai dậy đi fight tiếp xem sao

Chuyển qua Italia đi cậu :)) reg lại 1 acc i :)) qua đây cày chung với tớ :D

ở ROM lần 1 được 0,07 - đi 0.01 cho master rùi - 0.0075 cho goverment thì còn 0.0525 là 0.05 làm tròn, còn lần 2 thì thành 0.05 + 0.0525 + 0.0025 (củ) = 0.13. cứ thế làm tròn :D
Còn thuế má thì phải có để nuôi chính phủ và nuôi người đỡ đầu chứ :))

Indo cũng đang là 1 nơi ngon nhé bà con :D

Announcements

Forum statistics

Threads
421,068
173,146
Latest member
tranbaolong

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week