• Guest, bạn sẽ được thưởng theo giá trị giao dịch tương ứng khi báo cáo [Scammer]:
    • Từ 50tr trở lên: thưởng liền 20 MR (~ $20)
    • Còn lại: thưởng liền 1 MR - 10 MR (~ $1 - $10)
    • Các trường hợp báo cáo [Warning] cũng sẽ được thưởng 1 MR (~ $1)
    • Báo cáo tại đây

ĐÃ Phát Hiện Ra thằng Scam--- anh em vô nhân dạng dùm xem nó là ai nha

Status
Not open for further replies.
Ở dây, chú ý đến chung địa chỉ IP, chứ không phải chung dải IP, chung địa chỉ IP nghĩa là 1 người, hoặc 2 người nhưng dùng chung modem =))

Tôi nghĩ kết luận luôn được rồi. trên internet, IP đại diện cho 1 máy tính. trong cùng 1 thời điểm không có 2 IP nào trùng nhau, và xác suất để lặp lại 1 địa chỉ IP là không thể trong 1 khoảng thời gian ngắn. IP là bằng chứng thuyết phục nhất. Nghĩa là conduongmua chính thức là scam, hoặc conduongmua và scam dùng chung 1 modem internet, nghia là bạn với nhau :)). Không loại trừ khả năng conduongmua ra quán net và thằng scam cũng ngồi đó. tuy nhiên việc xác minh này đơn giản, chỉ cần check lại IP đó xem có thường xuyên hay không là biết.

Thêm nữa có topic report liên quan đến mình mà không nhảy bổ vào la liếm luôn, thì cũng kết luận được 1 phần rồi.
mình cũng nghĩ như cậu nhưng vẫn cố chớ bạn conduongmua vo cho ý kiên xem sao. Nhưng mình chỉ hởi mọi người có topic men bihj scam mà không hề thấy có mod nào liên quan đến bõ scam vô sử lí là sao. đau phai mới vài tiếng đâu ma đã 2-3 ngày đến nơi rồi. các Mod đừng để mọi người hay mình nghĩ các mod ngai liên quan đến những nich mattes hay gi gi nhé.

mình cũng nghĩ như cậu nhưng vẫn cố chớ bạn conduongmua vo cho ý kiên xem sao. Nhưng mình chỉ hởi mọi người có topic men bihj scam mà không hề thấy có mod nào liên quan đến bõ scam vô sử lí là sao. đau phai mới vài tiếng đâu ma đã 2-3 ngày đến nơi rồi. các Mod đừng để mọi người hay mình nghĩ các mod ngai liên quan đến những nich mattes hay gi gi nhé.

Mình đang theo dõi dùm cậu mà, cũng có trao đổi với mod rồi, cậu yên tâm. Đã BAN nick gackiem rồi!

Các anh các bạn cũng phải từ từ để cho Mát Tơ Conduongmua chuẩn bị kịch bản đã chứ. Không có kịch bản sao mà "Diễn" được. Haha.
Anh ấy vừa còm ment bên topic này mà http : // mmo4me . com/showthread.php?125891-Gop-y-vui&p=2637367#post2637367

Các anh các bạn cũng phải từ từ để cho Mát Tơ Conduongmua chuẩn bị kịch bản đã chứ. Không có kịch bản sao mà "Diễn" được. Haha.
Anh ấy vừa còm ment bên topic này mà http : // mmo4me . com/showthread.php?125891-Gop-y-vui&p=2637367#post2637367
vẫn onl diễn đàn vẫn conmet các topic khác mà sao không thấy cậu ấy vô đây nhỉ

Vụ này mình chỉ có lạ mỗi 1 điều là ko thấy Siêu MOD SonJG đâu :binhsua113:

Do không theo giõi từ các topic liên từ đầu nên cũng hơi ngại đọc. Yên tâm, mình Bắc Ninh, rinny/conduongmua ở Huế :D

Xem qua thì cũng chỉ trùng IP, còn lại thấy conduongmua lý lịch cũng trong sạch

Do không theo giõi từ các topic liên từ đầu nên cũng hơi ngại đọc. Yên tâm, mình Bắc Ninh, rinny/conduongmua ở Huế :D

lí lich trong sạch :D . vậy sao mình chờ cái cậu lí lich trong sạch ấy mà mãi vẫn chủa thấy vô đây giai thích 1 cậu. IP trung theo câu có trùng đến 2 nich như thế không ??? 1 nich lại còn giả người tôt giúp mình để lấy ìno nữa chứ. mà nich thiennam đó đã từng scam tranthaibach rùi mà sao vẫn chưa bị ban để đên vụ mình nó vẫn pm được?????

mình ngoài cuộc vụ này ko biết. Nhưng cũng bức xúc với mấy thằng scam. Mình cũng có 1 acc PP giống thớt bị hack. Nó cũng add mail. Mình đã lấy được acc PP và thấy mail PP nó add là thế này: Hello THANH LE,

You have added [email protected] as a new email address for your PayPal account.

If you did not authorize this change or if you need assistance with your account, please contact PayPal customer service at:

https://www.paypal.com/vn/cgi-bin/webscr?cmd=_contact_us

Sincerely,
PayPal
Nhờ các bác có chuyên môn hay pro kiểm tra giúp xem thằng này nó như thế nào cái?

bố conduongmua đang view as guest :)) để viết kịch bản, nói chung h khó tin cái gì lắm, trước lâu rồi ở forum này mình biết có 1 thằng trong ban quản trị cũng là cờ hó mà nhưng nó vẫn sống

cái ip bác nói trên nó là ip khi mình đăng nhập vô forum hằng ngày,mà ip này thì data ko lưu hoặc sẽ lưu khi mình có bài viết mới...
còn dải ip 113.166.132.13 mod check này là khi mình đăng kí nick forum thì data sẽ lưu lại, hai cái khác nhau nhé...

Vậy theo bạn có bao nhiêu người ở Huế tham gia mmo trên forum!!? cứ nhìn khi đi offline thì biết, nên trùng dải ip là còn khó hơn đánh xố số

và một điều nữa conduongmua ở mọi topic la liếm rất là tốt mà topic này ra đuợc 3 ngày rồi không thấy ý kiến mặc dù nick vẫn onl hằng ngày.
:binhsua01:
Bác này nói hay quá e thanks bác 1 cái mới được

bạn coi việc trùng IP là đơn giản đến vậy sao?

theo các bạn với những điều trùng hợp như trên liệu mình có cần phải chờ bạn conduongmua vào cho ỳ kiến nữa không hay repost scam luôn hả mội người . Nói thật lòng mình cũng không tin sự trùng IP và cái nich thiennam giúp mình lây lại acc nó đơn giản thế đâu. nhất là sự im lặng đến khó hiểu của ban conduongmua trong toppic nay

Sau khi lân la trên Google và ra vào các diễn đàn mạng, mình cũng không biết dc là trùng IP là không thể hay là có thể vs xác suất thấp nữa :binhsua123:

ý mod chắc là mọi chuyện chỉ trùng hợp thôi conduongmua k có liên quan gì đâu nên chủ thớt kiếm người khác định tội đi nhé ;)) . Mà sao cái ông conduongmua im ru bà rù thế ta . Việc trùng IP đúng là có thể xảy ra nhưng mod có thể check xem trùng 1 lần hay nhiều lần thế là ra ý mà .

Giờ ta nên giải thích cái gì đây nhỉ? Mấy tháng nay ít tham gia forum chỉ toàn lên xem có event gì rồi tham gia. Chuyện trùng IP mình cũng chả biết giải thích thế nào cả. Mà nhà mình dùng wifi chả lẽ có thánh nào hack đc pass wifi nhà mình sao.

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
422,526
174,808
Latest member
nhacaiuytin214

Most viewed of week

Most viewed of week